Máy tính công nghiệp KCO-3000-CFL là giải pháp COTS cung cấp:
Độ tin cậy cao
Tuổi thọ hệ thống dài
Hỗ trợ vòng đời sản phẩm mở rộng
Hệ thống KCO-3000-CFL phù hợp triển khai cho các ứng dụng cần nền tảng tính toán ổn định như:
Kiosk tự phục vụ
ATM
Hệ thống an ninh và giám sát
Thiết bị đo lường (Metrology)
Kiểm tra tự động hóa
Xe đẩy y tế di động
Thiết kế nhỏ gọn – Hiệu năng cao với bo mạch Micro-ATX
Dòng KCO Series được xây dựng trên bo mạch chủ Premio CT-MCL01 Micro-ATX.
Thông số chính:
Kích thước: 244 mm x 244 mm (R x S)
Socket LGA 1151
Hỗ trợ CPU Intel® Core™ thế hệ 8/9
Chipset Intel Q370
I/O phong phú
KCO-3000-CFL được trang bị nhiều cổng kết nối phục vụ đa dạng ứng dụng:
4 cổng Serial
2 cổng LAN
10 cổng USB
Hỗ trợ nhiều giao diện hiển thị:
DisplayPort (DP)
HDMI
DVI
VGA
Giúp người dùng linh hoạt kết nối nhiều loại màn hình khác nhau.
Lưu trữ – Khay ổ SATA 2.5″ tháo nóng và NVMe M.2 tích hợp
KCO được trang bị khay ổ cứng hot-swap, hỗ trợ:
SSD
HDD
Ngoài ra hệ thống còn tích hợp khe lưu trữ NVMe chuẩn M.2, hỗ trợ:
NVMe PCIe x4
Kích thước: 2242 / 2260 / 2280
Giúp tăng tốc độ lưu trữ và xử lý dữ liệu.
Khả năng mở rộng – PCIe Gen3
Dòng KCO-3000-CFL hỗ trợ 3 khe PCI Express:
1 x PCIe x16
2 x PCIe x4
Cho phép người dùng bổ sung nhiều card mở rộng như:
Card GPU
Card mạng
Card thu thập dữ liệu
Card giao tiếp công nghiệp
Bảo mật phần cứng với TPM 2.0
KCO tích hợp TPM 2.0, giúp tăng cường bảo mật khởi động và toàn vẹn nền tảng phần cứng.
TPM hoạt động bằng cách:
Lưu trữ khóa mã hóa RSA trong chip bảo mật riêng
Không thể truy cập bằng phần mềm
Điều này giúp bảo vệ hệ thống khỏi:
Thay đổi firmware trái phép
Can thiệp phần mềm độc hại
Khung máy công nghiệp và bộ lọc bụi
Ngoài ra hệ thống còn được trang bị:
Bộ lọc bụi bên ngoài
Giúp:
Giảm lượng bụi xâm nhập vào hệ thống
Bảo vệ các linh kiện bên trong khỏi bụi và mảnh vụn
Điểm nổi bật trong thiết kế là bộ lọc bụi có thể tháo rửa, giúp:
Dễ dàng vệ sinh
Duy trì luồng khí lưu thông tốt
Đảm bảo độ tin cậy lâu dài cho hệ thống máy tính nhúng
THÔNG SỐ KỸ THUẬT
| System | |
|---|---|
| Processor | • Support 8th/9th Gen Intel® CFL-R S Processor (LGA 1151, 65W/35W TDP) • Intel® Core™ i7-9700E, 8 Cores, 12MB cache, up to 4.4 GHz • Intel® Core™ i5-9500E, 6 Cores, 9MB Cache, up to 4.2 GHz • Intel® Core™ i3-9100E, 4 Core, 6MB Cache, 3.7 GHz • Intel® Core™ i7-9700TE, 8 Cores, 12MB cache, up to 3.8 GHz • Intel® Core™ i5-9500TE, 6 Cores, 9MB Cache, up to 3.6 GHz • Intel® Core™ i3-9100TE, 4 Core, 6MB Cache, 3.2 GHz • Intel® Core™ i7-8700T, 6 Cores, 12MB cache, up to 4.0 GHz • Intel® Core™ i5-8500T, 6 Cores, 9MB Cache, up to 3.5 GHz • Intel® Core™ i3-8100TE, 4 Cores, 6MB Cache, 3.1 GHz • Intel® Pentium® G5400T, 2 Cores, 4MB Cache, up to 3.1 GHz • Intel® Celeron® G4900T, 2 Cores, 2MB Cache, up to 2.9 GHz |
| System Chipset | Intel® Q370 Express Chipset |
| Audio Codec | Realtek ALC888S |
| System Memory | 2x 260-Pin DDR4 2400/2666MHz SODIMM. Max. up to 128GB |
| Graphics | Intel® UHD Graphics 610/630 |
| BIOS | AMI 256Mbit SPI BIOS |
| Watchdog | Software Programmable Supports 1~255 sec. System Reset |
| iAMT | Intel® AMT 12.0 supported |
| TPM | TPM 2.0 |
| Display | |
| Display Port | 2x DP (DP 1.2) |
| DVI | 1x DVI |
| Multiple Display | Triple Display |
| VGA | 1x VGA |
| Storage | |
| M.2 | 1x M.2 (M Key, NVMe PCIe x4, 2280) 1x M.2 (E Key, PCIe x2, USB 2.0, 2230) |
| SSD/HDD | 1x 3.5″ SATA HDD drive or 2x 2.5″ SSD/HDD up to 15mm |
| Expansion | |
| PCIe | 1x PCIe x16 (full height, up to 10″ card length) 2x PCIe x4 |
| I/O | |
| Audio | 1x Mic-in, 1x Line-out |
| COM | 2x RS-232/422/485 + 2x RS-232 2x RS-232 (internal header) |
| LAN | 2x RJ45 |
| USB | 4x USB 3.0 6x USB 2.0 |
| Operating system | |
| Windows | Windows 10 |
| Linux | Linux Kernel |
| Power | |
| Power Mode | AT, ATX |
| Power Supply Voltage | Internal 300W Flex Power Supply |
| Power Connector | Standard US power cord |
| Environment | |
| Operating Temperature | 0°C to 45°C |
| Storage Temperature | 0°C to 60°C |
| Relative Humidity | 10% to 95% (non-condensing) |
| Certification | CE, FCC, UL Certified |
| Vibration | 1 Grms, 5 – 500 Hz, 0.5 hr/axis With SSD: 25G, half sine, 11ms |